Thuốc Giảm Đau - Hạ Sốt Tylenol Extra Strength 500mg - 325 viên

Thuốc Giảm Đau - Hạ Sốt Tylenol Extra Strength 500mg - 325 viên
Mã sản phẩm TGĐ 03
Mô tả Giá trên chưa bao gồm phí vận chuyển
Giá 650.000 VND

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt  Tylenol Extra Strength 500mg - 325 Viên 

Tylenol là loại thuốc giảm đâu được sử dụng phổ biến ở nhiều quốc gia. Trên thực tế, việc lạm dụng thuốc Tylenol có chứa acetaminophen (một phân tử đa năng) có thể ảnh hưởng đến gan nếu sử dụng quá liều hoặc lạm dụng thường xuyên.  Trong bài viết dưới đây, chúng ta cùng tìm hiểu Tác dụng của thuốc tylenol và cách sử dụng sản phẩm này một cách hiệu quả. 

 

Thành phần của thuốc tylenol:

Acetaminophen 500mg, carnauba sáp, dầu thầu dầu, bột bắp, muối nhôm, FD&C red # 40, hypromellose, magnesi stearat, polyethylene glycol, cellulose bột, tinh bột tiền gelatin hóa, propylene glycol, cánh kiến đỏ, sodium starch glycolate, titanium dioxide.

3

Tác dụng của thuốc tylenol:

+ Paracetamol là chất chuyển hoá có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu có thể thay thế aspirin, tuy vậy, khác với aspirin, paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm.

+ Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, toả nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.


Công dụng: Thuốc giảm đau có chứa acetaminophen giúp tạm thời giảm đau do: đau đầu, đau nhức cơ bắp, đau lưng, viêm khớp, cảm lạnh thông thường, đau răng, kinh bụng kinh…Giúp hạ sốt.

Hướng dẫn sử dụng: Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 2 viên mỗi 6 giờ, không uống quá 6 viên trong vòng 24 giờ. Không sử dụng quá 10 ngày.

Lưu ý: Không sử dụng quá liều khuyến cáo.


 Sản phẩm này có chứa acetaminophen. Tổn thương gan nghiêm trọng có thể xảy ra nếu: sử dụng hơn 4.000 mg acetaminophen trong 24 giờ, sử dụng với các thuốc khác có chứa acetaminophen, uống 3 hoặc nhiều đồ uống có cồn mỗi ngày khi sử dụng sản phẩm này.


  Không sử dụng nếu: bạn bị dị ứng với cetaminophen, diphenhydramine hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc. Không sử dụng với các thuốc khác có chứa acetaminophen.

  Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng đối với: trẻ em dưới 12 tuổi, phụ nữ đang mang thai hoặc cho con bú, đang dùng thuốc loãng máu warfarin, bị bệnh gan…

  Dừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu: triệu chứng mới xuất hiện, đau nặng hoặc kéo dài trên 10 ngày, sốt nặng hoặc kéo dài trên 3 ngày,

  Hướng dẫn bảo quản:Bảo quản nơi khô mát ở nhiệt độ 20-25 độ C. Để xa tầm tay trẻ em.


Xuất xứ: McNeil Consumer Healthcare, USA.